วันพุธที่ ๙ กันยายน ๒๕๖๓ เวลา ๑๐.๐๐ น.
นายพิสุทธิ์ อนุตรอังกูร นายกเทศมนตรีตำบลท่าพระ มอบหมายให้นายประสิทธิ์ ตาตินิจ รองนายกเทศมนตรีตำบลท่าพระ ร่วมเป็นเกียรติในพิธีเปิดงานมหกรรม “มหาวิทยาลัยขอนแก่นบริการชุมชน” ภายใต้โครงการ KKU CSV มหาวิทยาลัยขอนแก่นร่วมสร้างคุณค่าสู่สังคม ประจำปีงบประมาณ ๒๕๖๓ โดยมี รศ.นพ.ชาญชัย พานทองวิริยกุล อธิการบดีมหาวิทยาลัยขอนแก่น เป็นประธานในพิธีเปิดงาน ณ สถานีรถไฟจังหวัดขอนแก่น กิจกรรมในครั้งนี้ได้รับเกียรติจากหัวหน้าส่วนราชการ / ผู้บริหารมหาวิทยาลัยขอนแก่น / ผู้บริหารองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น / ผู้บริหารองค์กรเอกชน และประชาชนทั่วไปเข้าร่วมงานเป็นจำนวนมาก
—————————-
ภาพข่าว : งานประชาสัมพันธ์ ทต.ท่าพระ
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2020/09/118907088_3220424351327193_7155428177218979760_o-300x200.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2020/09/118958092_3220419447994350_9215641474702084028_o-300x200.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2020/09/118935562_3220415824661379_2371646687697092755_o-300x200.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2020/09/118936220_3220423967993898_2856638489357925709_o-300x200.jpg)