วันพุธที่ ๒๖ สิงหาคม ๒๕๖๓ เวลา ๑๕.๐๐ น.
นายพิสุทธิ์ อนุตรอังกูร นายกเทศมนตรีตำบลท่าพระ ได้นำน้ำปานะ / นมถั่วเหลือง ยูเอชที ถวายแด่พระภิกษุสงฆ์ และมอบให้แก่ อุบาสก อุบาสิกา ผู้ถืออุโบสถศิลในช่วงเทศกาลเข้าพรรษา ประจำปี ๒๕๖๓ ณ วัดเทพปูรณาราม / วัดศิริมงคล / วัดท่าพระเนาว์ และวัดท่าพระหงษ์เทศประดิษฐ์ โดยจะถือปฏิบัติเป็นประจำทุกวันพระ ตลอดช่วงเทศกาลเข้าพรรษา ประจำปี ๒๕๖๓
—————————-
ภาพข่าว : งานประชาสัมพันธ์ ทต.ท่าพระ
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2020/08/117750236_3175203155849313_1682543083221019265_o-150x150.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2020/08/117949565_3175202535849375_435185067400685420_o-150x150.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2020/08/118067150_3175202972515998_2544499165982546297_o-150x150.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2020/08/118085820_3175198342516461_503966968884909142_o-150x150.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2020/08/118273603_3175202952516000_1179810139288672860_o-150x150.jpg)