วันจันทร์ที่ ๒๔ สิงหาคม ๒๕๖๓ เวลา ๑๗.๐๐ น.
นายพิสุทธิ์ อนุตรอังกูร นายกเทศมนตรีตำบลท่าพระ เข้าร่วมงานการแข่งขันฟุตบอลอาวุโสชิงแชมป์ภาคอีสาน (ตอนบน) “อีสาน ลีก คัพ” ครั้งที่ ๒ สนามที่ ๑ ระหว่างทีมฟุตบอลอาวุโสจังหวัดขอนแก่น กับทีมฟุตบอลอาวุโสจังหวัดมหาสารคาม ณ สนามกีฬากลางจังหวัดขอนแก่น กิจกรรมในครั้งนี้นายกเทศมนตรีตำบลท่าพระ ได้ลงเล่นฟุตบอลกระชับมิตร ระหว่างทีมกรรมาธิการแก้ไขปัญหาหนี้สินแห่งชาติ สภาผู้แทนราษฎร นำโดยนายวุฒิพงษ์ นามบุตร สมาชิกสภาผู้แทนราษฎรจังหวัดอุบลราชธานี ประธานกรรมาธิการฯ กับทีม VIP จังหวัดขอนแก่น นำโดยท่าน ดร.สมศักดิ์ จังตระกุล ผู้ว่าราชการจังหวัดขอนแก่น และมีหัวหน้าส่วนราชการ / ผู้พิพากษา / ข้าราชการ / ทหาร / ตำรวจ / ผู้บริหารสถาบันการศึกษา / ผู้บริหารองค์กรเอกชน ฯลฯ เข้าร่วมงานเป็นจำนวนมาก
—————————-
ภาพข่าว : งานประชาสัมพันธ์ ทต.ท่าพระ
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2020/08/117712760_3169150773121218_7231870388036247528_o-150x150.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2020/08/118081109_3169151129787849_7702199183108830985_o-150x150.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2020/08/118085325_3169156486453980_9171748619900822785_o-150x150.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2020/08/118121243_3169150906454538_8539183888476404819_o-150x150.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2020/08/118483812_3169148196454809_2586541848909787803_o-1-150x150.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2020/08/118179498_3169155519787410_507819218872409686_o-150x150.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2020/08/118215681_3169154999787462_8995582365415178641_o-1-150x150.jpg)