วันพฤหัสบดีที่ ๑๐ กันยายน ๒๕๖๓ เวลา ๐๙.๐๐ น.
นายศิริวัฒน์ พินิจพานิชย นายอำเภอเมืองขอนแก่น เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการสร้างความปรองดองและสมานฉันท์ในเขตเทศบาลตำบลท่าพระ ประจำปีงบประมาณ ๒๕๖๓ กิจกรรม “ชาวท่าพระร่วมใจ สามัคคี ปรองดอง ด้วยพลัง บวร” โดยมี นายพิสุทธิ์ อนุตรอังกูร นายกเทศมนตรีตำบลท่าพระ กล่าวรายงาน ณ วัดท่าพระหงษ์เทศประดิษฐ์ กิจกรรมในครั้งนี้มีผู้เข้าร่วมโครงการประกอบด้วยคณะผู้บริหาร / สมาชิกสภาเทศบาล / สมาชิกจิตอาสา / ผู้นำท้องที่ / ผู้นำชุมชน / คณะครู นักเรียน นักศึกษา และประชาชนทั่วไปเข้าร่วมกิจกรรมเป็นจำนวนมาก
เทศบาลตำบลท่าพระ ขอขอบพระคุณ ท่านนายอำเภอเมืองขอนแก่น ที่ได้ให้เกียรติเป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฯ และขอกราบขอบพระคุณท่านเจ้าอาวาสวัดท่าพระหงษ์เทศประดิษฐ์ ที่ให้ความอนุเคราะห์ใช้สถานที่ในการจัดกิจกรรมในครั้งนี้
—————————-
ภาพข่าว : งานประชาสัมพันธ์ ทต.ท่าพระ
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2020/09/119031129_3220507634652198_5821697652896036588_o-300x200.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2020/09/118875556_3220514037984891_7431601972485346770_o-300x200.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2020/09/119021602_3220514407984854_306400216845280347_o-300x200.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2020/09/119009177_3220514054651556_2426084830360038527_o-300x200.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2020/09/119026041_3220515831318045_963154353069841009_o-300x200.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2020/09/119040659_3220520021317626_1184340153341469620_o-300x200.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2020/09/118944147_3220519927984302_8381415250939610694_o-300x200.jpg)