วันจันทร์ที่ ๔ ตุลาคม ๒๕๖๔ เวลา ๑๓.๓๐ น.
นายพิสุทธิ์ อนุตรอังกูร นายกเทศมนตรีตำบลท่าพระ มอบหมายให้ร้อยโทวิชิต ราชเพ็ชร รองนายกเทศมนตรีตำบลท่าพระ นำพนักงานเทศบาล พนักงานครูเทศบาล พนักงานจ้างฯ และเจ้าหน้าที่ ในสังกัดเทศบาลตำบลท่าพระ จัดเตรียมกระสอบทราย จำนวน ๑,๐๐๐ ใบ เพื่อใช้สำหรับเสริมความแข็งแรงประตูน้ำและผนังกันแม่น้ำชีป้องกันน้ำท่วมจากแม่น้ำชีเอ่อล้นตลิ่ง
———————————
ภาพข่าว : งานประชาสัมพันธ์ ทต.ท่าพระ
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2021/10/244569645_4309178492451768_20814216194795183_n-1024x683.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2021/10/244600352_4309169329119351_7260459327462926112_n-1024x683.jpg)