วันจันทร์ที่ ๔ ตุลาคม ๒๕๖๔ เวลา ๑๔.๓๐ น.
นางสาวพจนาถ คาดีวี ปลัดเทศบาลตำบลท่าพระ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่งานป้องกันและบรรเทาสาธารรภัย ลงพื้นที่ตรวจสอบจุดที่มีความเสี่ยงตามแนวผนังกันน้ำ และประตูระบายน้ำแม่น้ำชีบ้านหนองบัวดีหมี พร้อมนี้ได้มอบเรือพลาสติกไว้ให้ประชาชนที่ได้รับความเดือดร้อนจากแม่น้ำชีเอ่อล้นตลิ่ง ใช้สัญจรเข้าออกบ้านพักอาศัย ชุมชนริมชี บ้านหนองปลาเข็ง หมู่ที่ ๑ ตำบลท่าพระ
———————————
ภาพข่าว : งานประชาสัมพันธ์ ทต.ท่าพระ
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2021/10/240664851_4309462115756739_2778143873444596746_n-1024x683.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2021/10/244587422_4309450215757929_6614022963223756314_n-1024x683.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2021/10/244607848_4309457415757209_7338076929261678206_n-1024x683.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2021/10/244555824_4309457579090526_6757326858090425927_n-1024x683.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2021/10/240529555_4309467079089576_7756888456519464671_n-1024x683.jpg)