วันอังคารที่ ๘ กันยายน ๒๕๖๓ เวลา ๐๙.๐๐ น.
นายพิสุทธิ์ อนุตรอังกูร นายกเทศมนตรีตำบลท่าพระ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการพัฒนาศักยภาพอาสาสมัครดูแลผู้สูงอายุและคนพิการ (อผส.) ประจำปี ๒๕๖๓ โดยมีนางสาวพจนาถ คาดีวี ปลัดเทศบาล กล่าวรายงาน ณ ห้องประชุมเทศบาลตำบลท่าพระ กิจกรรมในครั้งนี้ได้รับเกียรติจากท่านผู้บริหาร / สมาชิกสภาเทศบาล / หัวหน้าส่วนราชการ / ผู้นำท้องที่ / ผู้นำชุมชน และสมาชิก อผส. เข้าร่วมกิจกรรมเป็นจำนวนมาก
เทศบาลตำบลท่าพระ ขอขอบคุณท่านผู้บริหาร / สมาชิกสภาเทศบาล / หัวหน้าส่วนราชการ / ผู้นำท้องที่ / ผู้นำชุมชนฯ ที่ได้เสียสละเวลาเข้าร่วมเป็นเกียรติในพิธีเปิดโครงการฯ และขอขอบคุณท่านวิทยากร คุณราตรี ศรีล้อม พยาบาลวิชาชีพชำนาญการ รพ.สต.ท่าพระ และคณะวิทยากรกระบวนการชมรมทูบีนัมเบอร์วันจังหวัดขอนแก่น นำโดยนายศุภชัย นาคประเวศ ที่ได้บรรยายถ่ายทอดความรู้ให้แก่ผู้เข้ารับการฝึกอบรมในครั้งนี้ ขอขอบคุณ ทุกท่าน ไว้ ณ โอกาสนี้
—————————-
ภาพข่าว : งานประชาสัมพันธ์ ทต.ท่าพระ
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2020/09/118894497_3220094578026837_5878883853872802951_o-300x200.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2020/09/119136298_3220105978025697_6952870459431016520_o-300x200.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2020/09/118951435_3220103671359261_8337448011046843286_o-300x200.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2020/09/118883250_3220103661359262_4875305064282731821_o-300x200.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2020/09/118996642_3220103651359263_7247731609753099063_o-300x200.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2020/09/119091428_3220109641358664_4881372737419303195_o-300x200.jpg)