วันศุกร์ที่ ๒๔ มิถุนายน ๒๕๖๕ เวลา ๑๕.๐๐ น. – ๑๘.๐๐ น.
นายพิสุทธิ์ อนุตรอังกูร นายกเทศมนตรีตำบลท่าพระ พร้อมด้วยนายสำราญ เกื้อกิจ สมาชิกสภาเทศบาล , นายพงษ์เทพ วิเชียร สมาชิกสภาเทศบาล , นายทวี เหมรา สมาชิกสภาเทศบาล และนายสุดใจ ศรวิเศษ สมาชิกสภาเทศบาล ตรวจเยี่ยมให้กำลังใจคณะเจ้าหน้าที่กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม ที่ออกปฏิบัติงานโครงการเฝ้าระวังและควบคุมโรคพิษสุนัขบ้า ประจำปี ๒๕๖๕ กิจกรรม “สำรวจ ขึ้นทะเบียนและฉีดวัคซีนป้องกันโรคพิษสุนัขบ้าและประชาสัมพันธ์ให้ความรู้เรื่องโรคพิษสุนัขบ้าเชิงรุก (เคาะประตูบ้าน)” ณ ชุมชนท่าพระเนาว์ ๑ และชุมชนท่าพระเนาว์ ๒ กิจกรรมในครั้งนี้มีประชาชนชาวเทศบาลตำบลท่าพระ นำสัตว์เลี้ยง สุนัข แมว ไปรับการฉีดวัคซีนเป็นจำนวนมาก
—————————-
ภาพข่าว : งานประชาสัมพันธ์ ทต.ท่าพระ
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2022/06/289952612_395782602575972_3497021492519014045_n-1024x683.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2022/06/289784254_395782635909302_8179110735362424247_n-1024x683.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2022/06/289865010_395782125909353_3069927326561641125_n-1024x683.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2022/06/289768013_395781802576052_7292053312677233859_n-1024x683.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2022/06/290166279_395783012575931_1204050931102853663_n-683x1024.jpg)