วันพฤหัสบดีที่ ๒๓ มิถุนายน ๒๕๖๕ เวลา ๑๕.๐๐ น. – ๑๘.๐๐ น.
นายพิสุทธิ์ อนุตรอังกูร นายกเทศมนตรีตำบลท่าพระ พร้อมด้วยร้อยโทวิชิต ราชเพ็ชร รองนายกเทศมนตรี ตรวจเยี่ยมให้กำลังใจคณะเจ้าหน้าที่กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม ที่ออกปฏิบัติงานโครงการเฝ้าระวังและควบคุมโรคพิษสุนัขบ้า ประจำปี ๒๕๖๕ กิจกรรม “สำรวจ ขึ้นทะเบียนและฉีดวัคซีนป้องกันโรคพิษสุนัขบ้าและประชาสัมพันธ์ให้ความรู้เรื่องโรคพิษสุนัขบ้าเชิงรุก (เคาะประตูบ้าน)” ณ ชุมชนหนองปลาเข็ง ๑ และชุมชนหนองปลาเข็ง ๒ กิจกรรมในครั้งนี้มีประชาชนชาวเทศบาลตำบลท่าพระ นำสัตว์เลี้ยง สุนัข แมว ไปรับการฉีดวัคซีนเป็นจำนวนมาก
—————————-
ภาพข่าว : งานประชาสัมพันธ์ ทต.ท่าพระ
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2022/06/289020572_395125819308317_5095626150226945127_n-1024x480.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2022/06/289385837_395125485975017_4294442167108559748_n-1024x480.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2022/06/289465871_395125359308363_976749986308775404_n-1024x480.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2022/06/290003847_395125395975026_3479980670694755692_n-1024x480.jpg)