วันพฤหัสบดีที่ ๒๘ เมษายน ๒๕๖๕ เวลา ๑๐.๐๐ น.
นายพิสุทธิ์ อนุตรอังกูร นายกเทศมนตรีตำบลท่าพระ พร้อมด้วยร้อยโทวิชิต ราชเพ็ชร รองนายกเทศมนตรี , นายวรวุฒิ ลนไพรี รองปลัดเทศบาล นำคณะพนักงานและเจ้าหน้าที่ บริษัท ขอนแก่น บริวเวอรี จำกัด นำโดยคุณอภิญญา โพธิสาร หัวหน้าหน่วยชุมชนสัมพันธ์ ลงพื้นที่มอบสิ่งของเยี่ยมให้กำลังใจผู้สูงอายุ / ผู้ป่วยติดเตียงกลุ่มเปราะบางชุมชนท่าพระเนาว์ รวม ๒ ราย ชุมชนหนองบัวดีหมี ๔ จำนวน ๑ ราย และชุมชนหนองบัวดีหมี ๑ จำนวน ๑ ราย กิจกรรมในครั้งนี้ยังมีคณะเจ้าหน้าที่จาก รพ.สต.บ้านหนองบัวดีหมี , สมาชิก อสม. , พนักงานเทศบาล และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้องร่วมลงพื้นที่ฯ
—————————
ภาพข่าว : งานประชาสัมพันธ์ ทต.ท่าพระ
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2022/05/279408109_357820199705546_757977524165334730_n-1024x683.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2022/05/279422146_357820563038843_2359092126348586948_n-1024x683.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2022/05/279422998_357820389705527_3936910493898073775_n-1024x683.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2022/05/279452290_357820499705516_4767337156625826244_n-1024x683.jpg)