วันพุธที่ ๔ สิงหาคม ๒๕๖๔ เวลา ๐๘.๓๐ น.
นายพิสุทธิ์ อนุตรอังกูร นายกเทศมนตรีตำบลท่าพระ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการอันเนื่องมาจากพระราชดำริ ของสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้ากรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี กิจกรรม “โครงการควบคุมโรคขาดสารไอโอดีน ชุมชนสามัคคี หมู่ ๑๓ โดยมีนายสมาน ช่างทอง ประธานชุมชนสามัคคี หมู่ ๑๓ กล่าวรายงานฯ ณ ศาลาหลวงปู่ยิ้ม กิจกรรมในครั้งนี้มีผู้เข้าร่วมงานประกอบด้วย นายสุพัฒน์ รัตนจุล ผู้ใหญ่บ้าน หมู่ ๑๓ , นางพรรณี อยู่นา ประธาน อสม.ชุมชนสามัคคี , คณะกรรมการชุมชน , แกนนำ อสม. เข้าร่วมโครงการฯ
เทศบาลตำบลท่าพระ ขอขอบคุณ ท่านวิทยากร คุณพรมพร ช่างทอง พยาบาลวิชาชีพชำนาญการ โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลท่าพระ บรรยายถ่ายทอดความรู้ให้แก่ผู้เข้าร่วมโครงการ เทศบาลตำบลท่าพระ ขอขอบคุณ ผู้ที่มีส่วนเกี่ยวข้องทุกท่าน ไว้ ณ โอกาสนี้
———————————
ภาพข่าว : งานประชาสัมพันธ์ ทต.ท่าพระ
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2021/08/196291044_4120615404641412_6078208439606966511_n-300x200.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2021/08/204832878_4120616014641351_7162442577208143232_n-300x200.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2021/08/225862309_4120615654641387_5117307971457181407_n-300x200.jpg)