วันศุกร์ที่ ๑๗ กันยายน ๒๕๖๔ เวลา ๐๙.๐๙ น.
นายพิสุทธิ์ อนุตรอังกูร นายกเทศมนตรีตำบลท่าพระ เป็นประธานในพิธีถวายพระพุทธรูปประจำโรงเรียนเทศบาลท่าพระ / ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กเทศบาลตำบลท่าพระ โดยได้รับเมตตาจาก พระราชประสิทธิคุณ ที่ปรึกษาเจ้าคณะจังหวัดขอนแก่น , เจ้าอาวาสวัดเทพปูรณาราม เมตตามอบให้โรงเรียนเทศบาลท่าพระ / ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กเทศบาลตำบลท่าพระ ไว้เป็นที่สักการะบูชา กิจกรรมในครั้งนี้ได้รับเกียรติจากนายประสิทธิ์ ตาตินิจ รองนายกเทศมนตรี , นายทศภณ วงษาลี ประธานสภาเทศบาลตำบลท่าพระ , นายวรวุฒิ ลนไพรี รองปลัดเทศบาล นำคณะสมาชิกสภาเทศบาล , หัวหน้าส่วนราชการ , พนักงานเทศบาล , พนักงานครู เข้าร่วมพิธีฯ ภายใต้มาตราการควบคุมป้องกันโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา ๒๐๑๙ (COVID – 19)
เทศบาลตำบลท่าพระ ขอกราบขอบพระคุณ พระราชประสิทธิคุณ ที่ปรึกษาเจ้าคณะจังหวัดขอนแก่น , เจ้าอาวาสวัดเทพปูรณาราม ที่ได้เมตตามอบพระพุทธรูป ให้แก่โรงเรียนเทศบาลท่าพระ / ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กเทศบาลตำบลท่าพระ ในครั้งนี้ ขอกราบขอบพระคุณ ไว้ ณ โอกาสนี้
———————————
ภาพข่าว : งานประชาสัมพันธ์ ทต.ท่าพระ
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2021/09/242208350_4253846141318337_6872798055052233388_n-300x200.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2021/09/242225040_4253836764652608_917713254813196910_n-300x200.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2021/09/242236773_4253854814650803_1216311394654228697_n-300x200.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2021/09/242244635_4253847354651549_1907249268409368635_n-300x200.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2021/09/242246295_4253851411317810_1460550838741270004_n-300x200.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2021/09/242268923_4253846104651674_4554603391734752611_n-300x200.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2021/09/242276372_4253847374651547_3404445253701052278_n-300x200.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2021/09/242299554_4253845724651712_8091799499984151758_n-300x200.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2021/09/242356687_4253830554653229_5052908574550502053_n-300x200.jpg)