วันพุธที่ ๖ กรกฏาคม ๒๕๖๕ เวลา ๐๙.๓๐ น. ณ ศูนย์เครื่องจักรกลองค์การบริหารส่วนจังหวัดขอนแก่น
นายพิสุทธิ์ อนุตรอังกูร นายกเทศมนตรีตำบลท่าพระ พร้อมด้วยนางวัชราพร ใสกาง ผู้อำนวยการกองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม นำส่งขยะอันตรายจากชุมชนไปกำจัดให้ถูกต้องตามหลักวิชาการ ตามโครงการบริหารจัดการขยะอันตรายจังหวัดขอนแก่น ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๕ ณ ศูนย์เครื่องจักรกลองค์การบริหารส่วนจังหวัดขอนแก่น ถนนเลี่ยงเมือง อำเภอเมืองขอนแก่น จังหวัดขอนแก่น กิจกรรมในครั้งนี้มีองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น และหน่วยงานราชการในพื้นที่จังหวัดขอนแก่น นำส่งขยะอันตรายให้องค์การบริหารส่วนจังหวัดขอนแก่นไปกำจัดให้ถูกต้องตามหลักวิชาการ ต่อไป
——————————–
ภาพข่าว : งานประชาสัมพันธ์ ทต.ท่าพระ
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2022/07/292524953_404139951740237_2500903367568899679_n-1024x683.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2022/07/292374930_404140755073490_6106348265912672267_n-1024x683.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2022/07/292530204_404140775073488_8365123477377801410_n-1024x683.jpg)