วันพฤหัสบดีที่ ๙ มิถุนายน ๒๕๖๕ เวลา ๑๐.๐๐ น.
นายพิสุทธิ์ อนุตรอังกูร นายกเทศมนตรีตำบลท่าพระ พร้อมด้วยนายประสิทธิ์ ตาตินิจ รองนายกเทศมนตรี , นางสาวพจนาถ คาดีวี ปลัดเทศบาล นำคณะสมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ พนักงานเทศบาล ให้การต้อนรับ นายประจวบ รักแพทย์ นายอำเภอเมืองขอนแก่น ในโอกาสที่ได้นำคณะเจ้าหน้าที่ฝ่ายปกครองอำเภอเมืองขอนแก่น ลงพื้นที่มอบเงินช่วยเหลือผู้ประสบภัยพิบัติกรณีฉุกเฉิน (อุทกภัย) พื้นที่เทศบาลตำบลท่าพระ จำนวน ๔๐๓ ราย ณ วัดท่าพระเนาว์ บ้านท่าพระเนาว์ หมู่ที่ ๖ และวัดศิริมงคล บ้านหนองปลาเข็ง หมู่ที่ ๑ ตำบลท่าพระ อำเภอเมืองขอนแก่น จังหวัดขอนแก่น
—————————–
ภาพข่าว : งานประชาสัมพันธ์ ทต.ท่าพระ
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2022/06/286206287_387614723392760_5009765612461543523_n-1024x683.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2022/06/286299148_387613226726243_1065978975102585854_n-1024x683.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2022/06/286471942_387614580059441_4457786561219676355_n-1024x683.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2022/06/287463431_387613516726214_6323855320415864821_n-1024x683.jpg)