วันจันทร์ที่ ๒๗ กันยายน ๒๕๖๔ เวลา ๐๘.๐๐ น.
นายพิสุทธิ์ อนุตรอังกูร นายกเทศมนตรีตำบลท่าพระ พร้อมด้วยนายทศภณ วงษาลี ประธานสภาเทศบาลตำบลท่าพระ และนางสาวพจนาถ คาดีวี ปลัดเทศบาล นำคณะผู้บริหาร , สมาชิกสภาเทศบาล , หัวหน้าส่วนราชการ , พนักงานเทศบาล และเจ้าหน้าที่ในสังกัดเทศบาลตำบลท่าพระ อำนวยความสะดวกให้แก่พี่น้องประชาชนที่เดินทางไปรับบริการฉีดวัคซีนป้องกันโรคติดเชื้อไวรัสโคโรน่า ๒๐๑๙ วัคซีนตัวเลือก ซิโนฟาร์ม (Sinopharm) ในส่วนของเทศบาลตำบลท่าพระ ที่ตกค้างจากการฉีดวัคซีนฯ ในวันที่ ๒๓ กันยายน ๒๕๖๔ ณ ศุนย์ประชุมและแสดงสินค้านานาชาติขอนแก่น (KICE)
เทศบาลตำบลท่าพระ ขอขอบคุณ โรงพยาบาลขอนแก่น ที่ได้รับเป็นหน่วยงานดำเนินการฉีดวัคซีนฯ ให้แก่พี่น้องประชาชนชาวเทศบาลตำบลท่าพระ ในครั้งนี้ ขอขอบคุณ ทุกท่านที่มีส่วนเกี่ยวข้อง ไว้ ณ โอกาสนี้
—————————–
ภาพข่าว : งานประชาสัมพันธ์ ทต.ท่าพระ
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2021/09/242723075_4286488211387463_7821028535128964001_n-300x200.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2021/09/243320467_4286488441387440_8409383938083136210_n-300x200.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2021/09/243354502_4286490151387269_1420240662151787144_n-300x200.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2021/09/243431149_4286487144720903_5825873194496506045_n-300x200.jpg)