วันพุธที่ ๘ กันยายน ๒๕๖๔ เวลา ๑๐.๐๐ น.
นายพิสุทธิ์ อนุตรอังกูร นายกเทศมนตรีตำบลท่าพระ ร่วมเป็นเกียรติในพิธีปิด “โครงการดำเนินงานชุมชนยั่งยื่น เพื่อแก้ไขปัญหายาเสพติดแบบครบวงจรตามยุทธศาสตร์ชาติ” โดยมีท่าน พลตำรวจตรี พุฒิพงษ์ มุสิกุล ผู้บังคับการตำรวจภูธรจังหวัดขอนแก่น เป็นประธานในพิธีฯ และมี พันตำรวจเอก ประวิทย์ โทหา ผู้กำกับการสถานีตำรวจภูธรท่าพระ กล่าวรายงานสรุปผลการดำเนินการตามโครงการต่อประธานในพิธี ณ วัดโนนสูง บ้านห้วยเตย หมู่ที่ ๙ ตำบลท่าพระ อำเภอเมืองขอนแก่น จังหวัดขอนแก่น กิจกรรมในครั้งนี้ได้รับเกียรติจากท่านหัวหน้าส่วนราชการ ผู้บริหารองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน อาทิเช่น นายวิสิฐ์ จันทะรี ปลัดองค์การบริหารส่วนตำบลท่าพระ ปฏิบัติหน้าที่นายกองค์การบริหารส่วนตำบลท่าพระ , นายสายันต์ ผดุงกิจ กำนันตำบลท่าพระ , นายสมพงษ์ โตนา กำนันตำบลดอนหัน , นาขชลวิทย์ บุญศรี ผู้อำนวยการโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านหนองบัวดีหมี เป็นต้น ให้เกียรติเข้าร่วมในพิธีฯ
——————————
ภาพข่าว : งานประชาสัมพันธ์ ทต.ท่าพระ
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2021/09/239541733_4227260933976858_302629615616246792_n-300x200.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2021/09/241530359_4227261320643486_724235039390059077_n-300x200.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2021/09/241645850_4227260560643562_7512077642586755404_n-300x200.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2021/09/241660417_4227264650643153_7173381676878026916_n-300x200.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2021/09/241663530_4227264867309798_3257292514835425592_n-300x200.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2021/09/241672167_4227264980643120_1412948579371828866_n-300x200.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2021/09/241672180_4227264677309817_5209765760974908839_n-300x200.jpg)