วันอังคารที่ ๒๒ มิถุนายน ๒๕๖๔ เวลา ๑๕.๐๐ น.
นายพิสุทธิ์ อนุตรอังกูร นายกเทศมนตรีตำบลท่าพระ มอบหมายให้ ร้อยโทวิชิต ราชเพ็ชร รองนายกเทศมนตรีตำบลท่าพระ นำคณะเจ้าหน้าที่กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม ออกให้บริการฉีดวัคซีนป้องกันโรคพิษสุนัขบ้า ประจำปี ๒๕๖๔ (รอบเก็บตก ) เป็นวันที่สอง ณ บริเวณชุมชนตลาดท่าพระ หมู่ ๑๐ และชุมชนสามัคคี หมู่ ๑๓
เทศบาลตำบลท่าพระ ขอเชิญชวนพี่ น้อง ชาวเทศบาลตำบลท่าพระ ที่มีสัตว์เลี้ยงในครอบครอง และยังไม่ได้รับการฉีดวัคซีนป้องกันโรคพิษสุนัขบ้า มาลงทะเบียนขอรับบริการได้ โดยในวันพุธที่ ๒๓ มิถุนายน ๒๕๖๔ เทศบาลตำบลท่าพระ จะออกให้บริการฯ ณ ชุมชนหนองบัวดีหมี ๑ และ ชุมชนหนองบัวดีหมี ๔ เวลา ๑๕.๐๐ น. – ๑๘.๐๐ น.
——————————
ภาพข่าว : งานประชาสัมพันธ์ ทต.ท่าพระ
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2021/06/198567456_4001353483234272_4755827176610555193_n-300x200.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2021/06/200312014_4001353709900916_7734734729000000569_n-300x200.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2021/06/201537013_4001354229900864_2430971044163679700_n-300x200.jpg)