วันพฤหัสบดีที่ ๑๐ มิถุนายน ๒๕๖๔ เวลา ๐๙.๐๐ น.
นายพิสุทธิ์ อนุตรอังกูร นายกเทศมนตรีตำบลท่าพระ พร้อมด้วยร้อยโท วิชิต ราชเพ็ชร รองนายกเทศมนตรี , นายทศภณ วงษาลี ประธานสภาเทศบาลตำบลท่าพระ นำคณะสมาชิกสภาเทศบาล , หัวหน้าส่วนราชการ , พนักงานเทศบาลในสังกัดเทศบาลตำบลท่าพระ ร่วมกิจกรรมจิตอาสาพัฒนา ทำความสะอาด พัฒนาและฟื้นฟูแหล่งน้ำสาธารณะ ณ บริเวณสวนสาธารณะเฉลิมพระเกียรติ ๗๒ พรรษา (หนองหมี) บ้านหนองบัวดีหมี ตำบลท่าพระ อำเภอเมืองขอนแก่น จังหวัดขอนแก่น กิจกรรมในครั้งนี้มีสามาชิกจิตอาสาฯ / ผู้นำหมู่บ้าน / ผู้นำชุมชน และประชาชนทั่วไป เข้าร่วมกิจกรรมบำเพ็ญประโยชน์เป็นจำนวนมาก
—————————-
ภาพข่าว : งานประชาสัมพันธ์ ทต.ท่าพระ
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2021/06/191103618_3970241246345496_3436770740871148837_n-300x200.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2021/06/191669914_3970243549678599_3428188739070914885_n-300x200.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2021/06/194366380_3970219253014362_5852821916860036728_n-300x200.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2021/06/196655697_3970232386346382_7121312670345663470_n-300x200.jpg)