วันศุกร์ ที่ ๑๕ มีนาคม พ.ศ.๒๕๖๗ เวลา ๐๙.๐๐ น. นายพิสุทธิ์ อนุตรอังกูร นายกเทศมนตรีตำบลท่าพระ ได้เป็นประธานในการเปิดโครงการโรงเรียนผู้สูงอายุ คนพิการและผู้ด้อยโอกาส ของเทศบาลตำบลท่าพระ โดย นายวรวุฒิ ลนไพรี รองปลัดเทศบาลตำบลท่าพระเป็นผู้กล่าวรายงาน
ในกิจกรรม ได้รับเกียรติจาก คณะผู้บริหาร , สมาชิกสภาเทศบาล,คณะกรรมการโรงเรียนผู้สูงอายุ,หัวหน้าส่วนราชการ,ผู้ใหญ่บ้านและผู้นำชุมชน เข้าร่วมกิจกรรมดังกล่าวด้วย
ในวันแรกของการเรียนการสอน นายสังคม เหง้าจำปา ซึ่งดำรงตำแหน่งครูใหญ่ของโรงเรียนฯ ได้กล่าวให้โอวาทแก่นักเรียนใหม่ และได้คัดเลือกหัวหน้าห้อง ซึ่งปีนี้ผู้ที่ได้ดำรงตำแหน่งหัวหน้าห้องคือ นางลีลา ทองต๊ะ และมีรองหัวหน้าห้อง คือ ดร.วิมล จำปานิล และนายเจริญ ชัยภา