เทศบาลตำบลท่าพระ พร้อมทั้ง เจ้าหน้าที่ตำรวจสภ.ท่าพระ,แผนกสัตวบาล กองการสัตว์และเกษตรกรรม ที่2 กรมการสัตว์ทหารบก,พนักงานเจ้าหน้าที่พนักงานจ้างเทศบาลฯ ร่วมมือร่วมใจ กรอกกระสอบทราย เพื่อบริการประชาชนที่มีบ้านพักอาศัยอยู่ใกล้บริเวณริมแม่น้ำชี นำกระสอบทรายไปกั้นเพื่อป้องกันน้ำเข้าท่วมขังบริเวณที่อยู่อาศัย
![📸](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tde/1/16/1f4f8.png)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2022/10/96468-300x225.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2022/10/96469-300x225.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2022/10/96470-300x225.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2022/10/96471-300x225.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2022/10/96472-300x225.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2022/10/96473-300x225.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2022/10/96476-300x225.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2022/10/96477-300x225.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2022/10/96478-300x225.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2022/10/96479-225x300.jpg)