วันจันทร์ที่ ๑๘ กรกฎาคม ๒๕๖๕ เวลา ๐๙.๐๐ น. ณ บริเวณถนนขุมหิน บ้านหนองบัวดีหมี หมู่ ๗ ตำบลท่าพระ อำเภอเมืองขอนแก่น จังหวัดขอนแก่น
นายพิสุทธิ์ อนุตรอังกูร นายกเทศมนตรีตำบลท่าพระ มอบหมายให้นายประสิทธิ์ ตาตินิจ รองนายกเทศมนตรีตำบลท่าพระ นำคณะสมาชิกสภาเทศบาล เจ้าหน้าที่กองช่าง เทศบาลตำบลท่าพระ ลงพื้นที่ร่วมกับคณะท่านผู้บริหาร สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนตำบล และเจ้าหน้าที่องค์การบริหารส่วนตำบลท่าพระ นำโดยนายรังสรรค์ ตั้งวานิชกพงษ์ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลท่าพระ เพื่อตรวจสอบและหาแนวทางการป้องกันและแก้ไขปัญหาน้ำท่วมพื้นที่เกษตรกรรม บ้านหนองบัวดีหมี หมู่ ๗ (ถนนขุมหิน) จากการตรวจสอบในเบื้องต้นคณะผู้บริหารและเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้องได้พิจารณาแนวทางในการวางท่อระบายน้ำโดยจะนำข้อมูลที่รวบรวมได้ในวันนี้เข้าที่ประชุมเพื่อหารือแนวทางในการแก้ไขปัญหาโดยเร่งด่วน ต่อไป
————————–
ภาพข่าว : งานประชาสัมพันธ์ ทต.ท่าพระ
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2022/07/293556816_411893740964858_846518771705022531_n-1024x683.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2022/07/294061373_411893704298195_2456786305767355799_n-1024x683.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2022/07/294213206_411893814298184_1856777451074995868_n-1024x683.jpg)