วันจันทร์ที่ ๑๘ กรกฎาคม ๒๕๖๕ เวลา ๐๙.๐๐ น. ณ ห้องประชุมเทศบาลตำบลท่าพระ
นายพิสุทธิ์ อนุตรอังกูร นายกเทศมนตรีตำบลท่าพระ มอบหมายให้นายประสิทธิ์ ตาตินิจ รองนายกเทศมนตรีตำบลท่าพระ ทำหน้าที่ประธานที่ประชุมเตรียมความพร้อมและมอบหมายหน้าที่การดำเนินการตามโครงการท้องถิ่นอาสาปลูกป่าเฉลิมพระเกียรติ “จิตอาสา สร้างป่า รักษ์ป่า” ในวันพฤหัสบดีที่ ๒๑ กรกฎาคม ๒๕๖๕ ณ บริเวณหนองสิม – หนองใต้ (หนองหมี) บ้านหนองบัวดีหมี โดยพิธีเปิดโครงการฯ เทศบาลตำบลท่าพระ ได้รับเกียรติจาก นายประจวบ รักแพทย์ นายอำเภอเมืองขอนแก่น ให้เกียรติเป็นประธานในพิธีฯ การประชุมในครั้งนี้มีท่านผู้บริหาร หัวหน้าส่วนราชการ พนักงานเทศบาล พนักงานจ้างฯ และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้องเข้าร่วมการประชุมฯ
เทศบาลตำบลท่าพระ ขอเชิญชวนสมาชิกจิตอาสา ประชาชนชาวเทศบาลตำบลท่าพระ ร่วมพิธีปลูกป่าเฉลิมพระเกียรติ “จิตอาสา สร้างป่า รักษ์ป่า” ในวันพฤหัสบดีที่ ๒๑ กรกฎาคม ๒๕๖๕ เวลา ๐๘.๐๐ น. ณ บริเวณหนองสิม – หนองใต้ (หนองหมี)
————————–
ภาพข่าว : งานประชาสัมพันธ์ ทต.ท่าพระ
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2022/07/294565492_411881750966057_8773156471352388211_n-1024x683.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2022/07/294394337_411881424299423_7610719608779466905_n-1024x683.jpg)