วันศุกร์ที่ ๘ กรกฏาคม ๒๕๖๕ เวลา ๐๙.๐๐ – ๑๒.๐๐ น. ณ ห้องประชุมเทศบาลตำบลท่าพระ
นายพิสุทธิ์ อนุตรอังกูร นายกเทศมนตรีตำบลท่าพระ พร้อมด้วยนายประสิทธิ์ ตาตินิจ รองนายกเทศมนตรี และนางเอมอร ตาตินิจ เหล่ากาชาดจังหวัดขอนแก่น นำคณะข้าราชการ , ตำรวจ , ทหาร , พนักงานเทศบาล , พนักงานจ้างฯ , คณะครู , นักเรียน , พนักงานบริษัท ห้างร้าน และประชาชนชาวตำบลท่าพระ ร่วมบริจาคโลหิตเพื่อช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ที่รอการรักษาพยาบาล โดยมีคณะแพทย์ พยาบาล และเจ้าหน้าที่จากศูนย์คลังเลือดกลาง โรงพยาบาลขอนแก่น เป็นหน่วยงานรับบริจาคฯ การบริจาคโลหิตในครั้งนี้มีผู้มีจิตอันเป็นกุศลร่วมบริจาคโลหิต จำนวน ๓๔ ท่าน ปริมาณโลหิตที่ได้ จำนวน ๑๔,๖๐๐ ซี.ซี.
เทศบาลตำบลท่าพระ ขอขอบคุณ และร่วมอนุโมทนาบุญกุศลที่ท่านได้ร่วมกันบริจาคโลหิตในครั้งนี้ ขอขอบคุณ ทุกท่าน ไว้ ณ โอกาสนี้
—————————
ภาพข่าว : งานประชาสัมพันธ์ ทต.ท่าพระ
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2022/07/291596751_404941184993447_5543209273600014900_n-1024x683.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2022/07/291932390_404941391660093_2000371617505032064_n-1-1024x683.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2022/07/292162629_404941698326729_2125493958584794692_n-1024x683.jpg)