วันอังคารที่ ๕ กรกฏาคม ๒๕๖๕ เวลา ๐๙.๐๐ น. ณ ศาลาประชาคม ชุมชนหนองบัวดีหมี ๑ หมู่ ๗ ตำบลท่าพระ อำเภอเมืองขอนแก่น จังหวัดขอนแก่น
นายพิสุทธิ์ อนุตรอังกูร นายกเทศมนตรีตำบลท่าพระ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการ คัดแยกขยะในครัวเรือน “ปลอดโรค ปลอดขยะ” ชุมชนหนองบัวดีหมี ๑ บ้านหนองบัวดีหมี หมู่ ๗ โดยมีนางอัมพร อินทะแสง ผู้ใหญ่บ้านหนองบัวดีหมี หมู่ ๗ กล่าวรายงานฯ กิจกรรมในครั้งนี้ได้รับเกียรติจากท่าน ร้อยโทวิชิต ราชเพ็ชร รองนายกเทศมนตรี , นางจงจิต สระบัวคำ สมาชิกสภาเทศบาลตำบลท่าพระ , นายสุวรรณ มีป้อง ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านหนองบัวดีหมี หมู่ ๗ , ผู้นำชุมชน , สมาชิก อสม. และประชาชนชาวชุมชนหนองบัวดีหมี ๑ เข้าร่วมกิจกรรมฯ
เทศบาลตำบลท่าพระ ขอขอบคุณ สำนักงานกองทุนหลักประกันสุขภาพในระดับท้องถิ่นหรือพื้นที่ ที่ได้ให้การสนับสนุนงบประมาณดำเนินการ จำนวน ๑๗,๙๕๐ บาท และขอขอบคุณ ท่านวิทยากร นางวิไลภรณ์ ศิริกา ผู้อำนวยการกองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม เทศบาลตำบลบ้านโต้น ที่ได้ถ่ายทอดความรู้ด้านการบริหารจัดการขยะให้แก่ชาวชุมชนหนองบัวดีหมี ๑ ขอขอบคุณ ทุกท่าน ไว้ ณ โอกาสนี้
————————–
ภาพข่าว : งานประชาสัมพันธ์ ทต.ท่าพระ
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2022/07/292126025_403192851834947_6999873084993450398_n-1024x683.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2022/07/292192741_403192841834948_4870384999257946360_n-1024x683.jpg)