วันจันทร์ที่ ๒๐ มิถุนายน ๒๕๖๕ เวลา ๑๓.๓๐ น.
นายพิสุทธิ์ อนุตรอังกูร นายกเทศมนตรีตำบลท่าพระ พร้อมด้วยร้อยโทวิชิต ราชเพ็ชร รองนายกเทศมนตรี ตรวจเยี่ยมให้กำลังใจคณะเจ้าหน้าที่กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม ที่ออกปฏิบัติงานโครงการเฝ้าระวังและควบคุมโรคพิษสุนัขบ้า ประจำปี ๒๕๖๕ กิจกรรม “สำรวจ ขึ้นทะเบียนและฉีดวัคซีนป้องกันโรคพิษสุนัขบ้าและประชาสัมพันธ์ให้ความรู้เรื่องโรคพิษสุนัขบ้าเชิงรุก (เคาะประตูบ้าน)” ณ ชุมชนหนองบัวดีหมี ๒ และชุมชนหนองบัวดีหมี ๓ กิจกรรมในครั้งนี้มีประชาชนชาวเทศบาลตำบลท่าพระ นำสัตว์เลี้ยง สุนัข แมว ไปรับการฉีดวัคซีนเป็นจำนวนมาก
—————————-
ภาพข่าว : งานประชาสัมพันธ์ ทต.ท่าพระ
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2022/06/289048286_393195419501357_5148957768400728901_n-1-1024x683.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2022/06/289405803_393195296168036_8026288752725708003_n-1-1024x683.jpg)