วันจันทร์ที่ ๑๘ ตุลาคม ๒๕๖๔ เวลา ๑๐.๓๐ น. ณ สำนักงานเทศบาลตำบลท่าพระ
นายพิสุทธิ์ อนุตรอังกูร นายกเทศมนตรีตำบลท่าพระ รับมอบถุงยังชีพ ข้าวสาร อาหารแห้ง และสิ่งของเครื่องใช้ที่จำเป็น คิดเป็นมูลค่า ๑๐,๐๐๐ บาท จากผู้แทนมูลนิธิอำพันยุทธ์ เพื่อให้เทศบาลตำบลท่าพระ นำไปช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัยในพื้นที่เทศบาลตำบลท่าพระ
ในนามของเทศบาลตำบลท่าพระ ขอขอบพระคุณ มูลนิธิอำพันยุทธ์ ที่ได้มอบถุงยังชีพ ข้าวสาร อาหารแห้ง และสิ่งของเครื่องใช้ที่จำเป็น ช่วยเหลือบรรเทาความเดือดร้อนให้แก่ชาวเทศบาลตำบลท่าพระ ในครั้งนี้ ขอขอบพระคุณ ทุกท่าน ไว้ ณ โอกาสนี้
———————————
ภาพข่าว : งานประชาสัมพันธ์ ทต.ท่าพระ
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2021/10/246544868_4351229051580045_1865596427729911372_n-1-1024x683.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2021/10/246466980_4351230741579876_3969335366468888030_n-1024x683.jpg)