วันพฤหัสบดีที่ ๑๔ ตุลาคม ๒๕๖๔ เวลา ๑๔.๐๐ น. ณ สำนักงานเทศบาลตำบลท่าพระ
นายพิสุทธิ์ อนุตรอังกูร นายกเทศมนตรีตำบลท่าพระ รับมอบถุงยังชีพ ข้าวสาร อาหารแห้ง ฯลฯ จากหน่วยงานในสังกัดสำนักงานพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์จังหวัดขอนแก่น นำโดยนายสุภวัฒน์ หนูพริก พัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์จังหวัดขอนแก่น เพื่อให้เทศบาลตำบลท่าพระ นำไปมอบให้แก่ประชาชนที่ได้รับผลกระทบจากแม่น้ำชีเอ่อล้นตลิ่งท่วมบ้านเรือนที่อยู่อาศัย รวม ๓ หมู่บ้าน (บ้านหนองปลาเข็ง หมู่ ๑ , บ้านท่าพระเนาว์ หมู่ ๖ , บ้านหนองบัวดีหมี หมู่ ๗ และหมู่ ๒๐)
ในนามของเทศบาลตำบลท่าพระ ขอขอบพระคุณ ท่านพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์จังหวัดขอนแก่น หัวหน้าส่วนราชการ ข้าราชการ และเจ้าหน้าที่หน่วยงานในสังกัดสำนักงานพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์จังหวัดขอนแก่น ที่ได้มอบถุงยังชีพสำหรับช่วยเหลือบรรเทาความเดือดร้อนให้แก่ชาวเทศบาลตำบลท่าพระ ในครั้งนี้ ขอขอบพระคุณ ทุกท่าน ไว้ ณ โอกาสนี้
———————————
ภาพข่าว : งานประชาสัมพันธ์ ทต.ท่าพระ
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2021/10/245625953_4340851059284511_8183092349595526174_n-1-1024x683.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2021/10/245645810_4340858245950459_2538286204484650785_n-1024x683.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2021/10/245915566_4340858092617141_2369981126366052551_n-1024x683.jpg)