วันพฤหัสบดีที่ ๑๖ กันยายน ๒๕๖๔ เวลา ๐๙.๐๐ น.
นายพิสุทธิ์ อนุตรอังกูร นายกเทศมนตรีตำบลท่าพระ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการชุมชนสามัคคี รักษ์สิ่งแวดล้อม ปลอดโรค ปลอดขยะ ประจำปีงบประมาณ ๒๕๖๔ โดยมีนายสุพัฒนื รัตนจุล ผู้ใหญ่บ้านสามัคคี หมู่ ๑๓ กล่าวรายงานฯ ณ ศาลาหลวงปู่ยิ้ม ชุมชนสามัคคี กิจกรรมในครั้งนี้ได้รับการสนับสนุนงบประมาณจากกองทุนหลักประกันสุขภาพระดับท้องที่หรือพื้นที่ เทศบาลตำบลท่าพระ จำนวน ๑๘,๙๐๐ บาท ซึ่งมีผู้เข้าร่วมโครงการประกอบด้วย คณะกรรมการชุมชน , สมาชิก อสม. และประชาชนทั่วไป ฯลฯ ภายใต้มาตราการควบคุมป้องกันโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา ๒๐๑๙ (COVID – 19)
———————————
ภาพข่าว : งานประชาสัมพันธ์ ทต.ท่าพระ
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2021/09/242100693_4252182448151373_6560849821144454125_n-Copy-300x200.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2021/09/242160338_4252186341484317_4527926328036526355_n-Copy-300x200.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2021/09/242161132_4252186318150986_6997080242192915724_n-Copy-300x200.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2021/09/242178875_4252186291484322_3410400716908476372_n-300x200.jpg)
![](https://thapracity.go.th/wp-content/uploads/2021/09/242201656_4252182468151371_1434890334358877243_n-300x200.jpg)